Tsarin Tsaro na Dandalin Aiki na Sama

Bayanin hulda:

Qingdao Daxin Machinery Co.,Ltd

www.daxmachinery.com

Email:sales@daxmachinery.com

WhatsApp: +86 15192782747

Kanfigareshan Tsaro naPlatform Aiki na Sama

Don tabbatar da yanayin aminci na dandalin ɗagawa, akwai na'urorin aminci da yawa don dandalin ɗagawa. A yau za mu yi magana game da na'urorin aminci na anti-fall da aminci masu sauyawa:

1. Anti-fall aminci na'urar

Na'urar kariya ta fadowa wani muhimmin bangare ne na dandamalin ɗagawa, kuma ya zama dole a dogara da shi don kawar da haɗarin faɗuwar keji da tabbatar da amincin mazauna. Saboda haka, gwajin masana'anta na na'urar kariya ta faɗuwa yana da tsauri sosai. Kafin barin masana'anta, sashin binciken shari'a zai auna juzu'i, auna saurin gudu, da auna matsawar bazara. Kowace naúrar tana tare da rahoton gwaji kuma an haɗa su akan lif. Ana yin gwajin digo a ƙarƙashin nauyin da aka ƙididdigewa, kuma dole ne a watsar da dandamalin ɗagawa da ake amfani da shi a wurin ginin kowane wata uku. Hakanan dole ne a aika da na'urar kariya ta faɗuwa ta dandamalin ɗagawa da aka isar da ita tsawon shekaru biyu (ranar da aka ba da na'urar rigakafin faɗuwa) zuwa sashin binciken doka don dubawa da gwadawa, sannan a gwada shi sau ɗaya a shekara. . Ya zuwa yanzu, mutane kalilan ne suka aika a duba, wasu wuraren gine-gine ma ba sa yin gwajin digo-digo duk bayan wata uku, suna tunanin cewa na’urorinsu na hana faduwa ba su da kyau, amma da zarar hatsari ya faru sai su yi nadama. Me yasa ba a gwada da ƙaddamar da bincike akai-akai bisa ga tsarin ba? Yana da kyau idan rukunin mai amfani yana tunanin makaho ba shi da kyau. A haƙiƙa, ingancin na'urar kariya ta faɗuwa za a iya yin hukunci kawai ta hanyar gwaji da dubawa. Ba shi yiwuwa a tantance ko yana da kyau ko mara kyau a cikin aikin yau da kullun. Ga waɗancan na'urorin aminci na hana faɗuwa waɗanda ke cikin sabis na dogon lokaci, ana ba da shawarar ƙaddamar da bincike a baya da akai-akai. Gwaje-gwajen suna da kyau, kuma ta hanyar sanin abin da za mu yi ne kawai za mu iya hana haɗari mai tsanani kafin su faru. (Za a iya aikawa da gano na'urorin aminci na hana faɗuwar faɗuwa zuwa: Cibiyar Binciken Ingantacciyar Injiniya ta Changsha, Kwalejin Kimiyya ta Shanghai, Jami'ar Jiaotong ta Shanghai, da sauransu.)

2. Canjin aminci

The aminci sauyawa na dagawa duk an tsara su bisa ga aminci bukatun, ciki har da shinge kofa iyaka, keji ƙofar iyaka, saman kofa iyaka, iyaka canji, babba da ƙananan iyaka sauya, counterweight anti-karya igiya kariya canji, da dai sauransu A wasu gine-gine shafukan. , Domin a ceci matsala, an soke wasu na'urori masu iyaka da hannu kuma a yi gajeriyar kewayawa ko lalacewa kuma ba a gyara su cikin lokaci ba, wanda yayi daidai da soke waɗannan layin tsaro na tsaro da dasa hatsarori na ɓoye. Misali: kejin da aka rataya yana bukatar a loda shi da dogayen abubuwa, kuma kejin rataye ba zai iya shiga ciki ba kuma yana bukatar a tsawaita shi daga cikin kejin rataye, kuma an soke iyakar kofa ko iyakar kofa ta wucin gadi. A cikin yanayin rashin cikar wuraren aminci ko rashin cika abubuwan da aka ambata a sama, har yanzu suna ɗaukar mutane da lodi Irin wannan aikin ba bisa ƙa'ida ba abin dariya ne ga rayuwar ɗan adam. Don gujewa ɓoyayyiyar hatsarori na hatsarori, ana fatan shugabannin ƙungiyar za su ƙarfafa gudanarwa, tare da buƙatar kiyaye dandali na ɗagawa, da kuma masu aiki da su tabbatar da aminci da amincin na'urori daban-daban na aminci don hana haɗari.

Don tabbatar da yanayin aminci na dandalin ɗagawa, akwai na'urorin aminci da yawa don dandalin ɗagawa. A yau za mu yi magana game da maye gurbin gears da racks, ƙimar kaya na wucin gadi da buffer:

3. Sawa da maye gurbin kaya da racks

A lokacin aikin ginin, yanayin aikin yana da tsauri, kuma ba za a iya kawar da siminti, turmi, da ƙura ba. Gears da tarkace suna niƙa juna, kuma haƙoran suna ci gaba da amfani da su bayan an ƙwace su. Yakamata a dauki wannan da mahimmanci. Kamar yadda muka sani, bayanin martabar haƙori ya kamata ya zama kamar katako na cantilever. Lokacin da aka sawa zuwa takamaiman girman, dole ne a maye gurbin kayan (ko tara). Har yaushe zan daina amfani da shi in maye gurbinsa da wani sabo? Ana iya auna shi da 25-50mm na al'ada micrometer gama gari. Lokacin da tsawo na gama gari na kayan aiki yana sawa daga 37.1mm zuwa ƙasa da 35.1mm (hakora 2), dole ne a maye gurbin sabon kayan aiki. Lokacin da tarakin ya ƙare, ana auna shi da kaurin haƙori caliper. Lokacin da tsayin igiya ya kai 8mm, ana sawa kaurin hakori daga 12.56mm zuwa ƙasa da 10.6mm. Dole ne a maye gurbin rakiyar. Koyaya, akwai kayan aikin "tsofaffin haƙora" da yawa akan wurin ginin. Dandalin har yanzu yana cikin sabis na kan kari. Don dalilai na aminci, dole ne a maye gurbin sabbin sassa.

4. Yawan kaya na wucin gadi

Ana yawan aiki da lif da ke wurin ginin kuma yawan amfani yana da yawa, amma dole ne a yi la'akari da matsalar tsarin aiki na ɗan lokaci na injin, wato, matsalar ƙimar ƙimar wucin gadi (wani lokaci ana kiranta ƙimar tsawon lokaci). , wanda aka ayyana a matsayin FC=lokacin sake zagayowar aiki/Lokaci × 100%, inda lokacin zagayowar aiki shine lokacin ɗaukar nauyi da ƙasa. Dandalin dagawa a wasu wuraren gine-gine wani kamfani ne na hayar kuma yana son yin cikakken amfani da shi. Koyaya, ƙimar nauyin ɗan lokaci na injin (FC=40% ko 25%) gaba ɗaya an yi watsi da shi. Me yasa motar baya haifar da zafi? Wasu har yanzu ana amfani da su ko da wari mai ƙonawa, wanda aiki ne mara kyau. Idan tsarin watsa lif ba shi da mai mai kyau ko kuma juriya ta yi girma da yawa, da yawa, ko kuma ana farawa akai-akai, ko da ƙaramin keken doki ne. Don haka, kowane direban da ke wurin ginin dole ne ya fahimci manufar zagayowar aiki kuma ya yi aiki bisa ga dokokin kimiyya. Irin wannan motar da kanta an ƙera shi don aiki na wucin gadi.

5. Buffer

Layin ƙarshe na tsaro don amincin dandamalin ɗagawa na buffer a kan lif, na farko, dole ne a shigar da shi, na biyu kuma, dole ne ya kasance yana da ƙayyadaddun ƙarfi, yana iya jure tasirin nauyin kima na lif, kuma yana kunna buffer. rawar. Kuma yanzu yawancin wuraren gine-gine, kodayake wasu an kafa su, amma ba su isa su taka rawa ba, babu buffer kwata-kwata a wurin ginin, wannan ba daidai ba ne, ina fatan mai amfani zai kula da dubawa kuma ya yi. kar a raina wannan layin tsaro na karshe.


Lokacin aikawa: Dec-21-2020

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana